घरElection 2023केंद्रीय मंत्र्यांच्या मुलाचे खाण व्यवसायिकांसोबत कोट्यवधींचे व्यवहार; व्हिडीओ व्हायरलनंतर काँग्रेस आक्रमक

केंद्रीय मंत्र्यांच्या मुलाचे खाण व्यवसायिकांसोबत कोट्यवधींचे व्यवहार; व्हिडीओ व्हायरलनंतर काँग्रेस आक्रमक

Subscribe

भोपाळ : मध्य प्रदेश विधानसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय मंत्री नरेंद्र सिंह तोमर यांचा मोठा मुलगा देवेंद्र प्रताप सिंह यांचा एक कथित व्हिडीओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. निवडणुकीपूर्वी या व्हिडीओमुळे मध्य प्रदेशच्या राजकारणात खळबळ उडाली आहे. व्हायरल झालेल्या व्हिडीओमध्ये कोट्यवधी रुपयांचे व्यवहार झाल्याची चर्चा आहे. काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षांचे मीडिया समन्वयक पियुष बाबेले यांनी या व्हायरल व्हिडीओची इन्कम टॅक्स, सीबीआय आणि ईडीकडून चौकशी करण्याची मागणी केली आहे. (Union ministers Narendra Singh Tomar son Devendra Singh Tomar multi crore dealings with miners Congress is aggressive after the video goes viral)

हेही वाचा – सनातन धर्माची तुलना डेंग्यू-मलेरियाशी करणाऱ्या उदयनिधींचं पुन्हा वादग्रस्त वक्तव्य; काय म्हणाले?

- Advertisement -

पीयूष बाबिले यांनी ट्वीट केलेल्या व्हिडीओमध्ये केंद्रीय मंत्री नरेंद्र सिंह तोमर यांचा मुलगा देवेंद्र प्रताप तोमर उर्फ ​​रामूशी संबंधित आहे. यामध्ये देवेंद्र तोमर एका बड्या उद्योगपतीसोबत कोट्यवधी रुपयांच्या व्यवहाराबाबत फोनवर बोलत आहेत. ज्यामध्ये हा व्यक्ती व्यवहारासाठी पाच वेगवेगळ्या खात्यांचा तपशील मागत आहे, त्यासोबतच तो वेळही मागत आहे.

- Advertisement -

व्हायरल व्हिडिओमध्ये असे म्हटले जात आहे की, त्यागी आडनाव असलेली एक पक्ष आरबीआयच्या निवृत्त आयुक्तांमार्फत 100 कोटी रुपये देण्यास तयार आहे, ज्याद्वारे हरप्रीत नावाच्या व्यक्तीसोबत डील निश्चित केली जाणार आहे आणि पैशाचे व्यवहार केले जाणार आहेत. गिल अॅण्ड गिल नावाच्या फर्मचा ऑपरेटर असल्याची चर्चा आहे. मध्यस्थ देवेंद्र प्रताप तोमर यांना कवी गुरुजी, कधी भाऊ असे संबोधत आहेत. त्याचवेळी, या व्हिडिओमध्ये राजस्थान आणि पंजाबच्या एका पक्षासोबत 39 कोटी रुपयांची डील निश्चित झाल्याची चर्चा आहे, ज्यामध्ये 18 कोटी रुपये मिळत आहेत आणि 21 कोटी नंतर दिले जातील.

हेही वाचा – कुपवाडा : भारत-पाक सीमेवरील शिवरायांच्या अश्वारूढ पुतळ्याचे मुख्यमंत्र्यांच्या हस्ते अनावरण

व्हिडीओ व्हायरल झाल्यानंतर काँग्रेस आक्रमक झाली आहे. काँग्रेसचे प्रवक्ते चरणसिंग सप्रा यांनी नरेंद्र सिंह तोमर यांच्यावर निशाणा साधताना म्हटले की, शेतकऱ्यांसाठी काळे कायदे आणणारे मंत्री नरेंद्र सिंह तोमर यांच्या कुटुंबाचे काळे पत्र बाहेर आले आहे. मध्य प्रदेशला कुपोषणाची राजधानी म्हटले जायचे, पण आता भ्रष्टाचाराची राजधानी बनली आहे. आम्ही निवडणूक आयोगाकडे मागणी केली आहे की, संपूर्ण कुटुंबाच्या बँक खात्यांची चौकशी करण्यात यावी. मनी लाँड्रिंगचा गुन्हा दाखल करण्यात यावा आणि नरेंद्र सिंह तोमर यांचे नामांकन रद्द करण्यात यावे.

चरणसिंग सप्रा म्हणाले की, निवडणूक आयोग, ईडी, आयटी आणि सीबीआयने तोमर यांच्या मुलाविरुद्ध एफआयआर नोंदवावा. या व्हिडीओमध्ये तीन-चार कॉन्ट्रॅक्टची चर्चा करण्यात आली आहे. 1 अब्ज रुपयांचा घोटाळा झाल्याची चर्चा आहे. निष्पक्ष एजन्सींनी केंद्र सरकारच्या टूल किटचा भाग राहू नये आणि स्वतंत्रपणे कार्य केले पाहिजे.

- Advertisment -
- Advertisment -
- Advertisment -