लाहोर : क्रिकेट समितीच्या बैठकीत कर्णधार बाबर आझम आणि प्रशिक्षक मिकी आर्थर यांनी विश्वचषक स्पर्धेसाठी संघाच्या फिरकी गोलंदाजीच्या रणनीतीबद्दलच्या सल्ल्याकडे दुर्लक्ष केल्याचा खुलासा पाकिस्तानचा माजी कर्णधार मिसबाह-उल-हक याने केला आहे. एका स्थानिक स्पोर्ट्स चॅनलवर बोलताना मिसबाहने फिरकीपटू शादाब खान आणि मोहम्मद नवाज यांच्या खराब कामगिरीबद्दल भीती व्यक्त केली आणि सांगितले की, आशिया चषक 2023 मध्येच त्याने संघाला इशारा दिला होता. परंतु त्यांच्याकडे दुर्लक्ष केले गेले आणि सल्ल्याची खिल्ली उडवली गेली. असा गंभीर आरोप मिसबाहने केला आहे. (What happened at that meeting Misbah UI haq big revelation, serious allegations against Babar Azam and the coach)
पाकिस्तानचे कर्णधारपद सोडल्यानंतर मिस्बाह-उल-हक संघाचा मुख्य प्रशिक्षक आणि मुख्य निवडकर्ताही राहिला आहे. तो म्हणाला, ‘फिरकी गोलंदाजी हा मुख्य मुद्दा होता. फिरकी विभाग खराब फॉर्ममधून जात होता आणि तुम्हाला ते सोडवण्याचे मार्ग शोधावे लागले. आशिया चषकातही शादाब आणि नवाज यांची कामगिरी चांगली नव्हती. जेव्हा तुम्ही विश्वचषकासाठी जात होता आणि गोष्टी तुमच्या नियंत्रणात होत्या, तेव्हा तुमच्याकडे अतिरिक्त स्पिनर असायला हवे होते.
2017 मध्ये आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीतून निवृत्त झालेल्या मिसबाहने स्पिनर्सना बळकटी देण्याची शिफारस केली होती. येथे नमूद करणे महत्त्वाचे आहे की, पाकिस्तानने नऊपैकी केवळ चार सामने जिंकले आणि उपांत्य फेरी पाकिस्तानला गाठता आली नाही. गुणतालिकेत पाचव्या क्रमांकावर पाकिस्तान होता आणि इंग्लंडविरुद्ध झालेल्या पराभवानंतर पाकिस्तानचे या स्पर्धेतील आव्हान संपुष्टात आलं.
जरी पाकिस्तानने उपांत्य फेरीच्या शर्यतीत राहण्यासाठी बांगलादेश आणि न्यूझीलंडचा पराभव केला असला तरी, ब्लॅक कॅप्सच्या श्रीलंकेवरच्या अप्रतिम विजयामुळे बाद फेरीसाठी पात्र होण्याच्या त्यांच्या जवळपास अशक्यप्राय आशा संपुष्टात आल्या. या शतकात पाकिस्तान पाचव्यांदा विश्वचषकाच्या उपांत्य फेरीसाठी पात्र ठरू शकला नाही. पाकिस्तानने 2011 मध्ये उपांत्य फेरी गाठली होती, तेव्हा भारताने पाकिस्तानचा पराभव केला होता.
(हेही वाचा: India Vs Netherlands: भारत विरुद्ध नेदरलँड्स सामना थोड्याच वेळात, भारताचे 9व्या विजयाकडे लक्ष )