पालकमंत्र्यांची यादी जाहीर; बघा तुमच्या जिल्ह्याचा पालकमंत्री कोण?

guarding minister list

मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी कॅबिनेट मंत्री आणि राज्यमंत्री यांच्या पालकमंत्री म्हणून जिल्हानिहाय नियुक्त्या केल्या आहेत. ५ जानेवारी रोजी खातेवाटप जाहीर झाल्यानंतर पालकमंत्र्यांची घोषणेकडे सर्वांचे लक्ष लागले होते. तीन पक्षांनी एकत्र येत महाविकास आघाडीच्या माध्यमातून सरकार स्थापन केल्यामुळे मंत्रिपद, खातेवाटप, केबिन वाटप, शासकीय निवासस्थान वाटप ते पालकमंत्री म्हणून जिल्हा वाटपात गोंधळाची परिस्थिती पाहायला मिळत होती. त्यातही काही जिल्ह्यांना मंत्रिपदच दिलेले नसल्यामुळे त्या जिल्ह्यांना कोणता पालकमंत्री देणार याकडेही सर्वांचे लक्ष लागले होते. आज अखेरीस यावर पडदा पडला असून मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी पालकमंत्र्यांची यादी जाहीर केली आहे.

1. पुणे – श्री. अजित अनंतराव पवार

2. मुंबई शहर – श्री. अस्लम रमजान अली शेख

3. मुंबई उपनगर – श्री. आदित्य उद्धव ठाकरे

4. ठाणे- श्री. एकनाथ संभाजी शिंदे

5. रायगड – श्रीमती आदिती सुनिल तटकरे

6. रत्नागिरी – ॲड. अनिल दत्तात्रय परब

7. सिंधुदुर्ग – श्री. उदय रविंद्र सामंत

8. पालघर – श्री. दादाजी दगडू भुसे

9. नाशिक – श्री. छगन चंद्रकांत भुजबळ

10. धुळे – श्री. अब्दुल नबी सत्तार

11. नंदुरबार – ॲड. के.सी. पाडवी

12. जळगाव – श्री. गुलाबराव रघुनाथ पाटील

13. अहमदनगर – श्री. हसन मियालाल मुश्रीफ

14.सातारा – श्री. शामराव ऊर्फ बाळासाहेब पांडुरंग पाटील

15. सांगली – श्री. जयंत राजाराम पाटील

16. सोलापूर – श्री. दिलीप दत्तात्रय वळसे-पाटील

17. कोल्हापूर – श्री. विजय ऊर्फ बाळासाहेब भाऊसाहेब थोरात

18. औरंगाबाद – श्री. सुभाष राजाराम देसाई

19. जालना – श्री. राजेश अंकुशराव टोपे

20. परभणी – श्री. नवाब मोहम्मद इस्लाम मलिक

21. हिंगोली – श्रीमती वर्षा एकनाथ गायकवाड

22. बीड – श्री. धनंजय पंडितराव मुंडे

23. नांदेड – श्री. अशोक शंकरराव चव्हाण

24. उस्मानाबाद – श्री. शंकरराव यशवंतराव गडाख

25. लातूर – श्री. अमित विलासराव देशमुख

26. अमरावती – ॲड. यशोमती चंद्रकांत ठाकूर (सोनावणे)

27.अकोला – श्री. ओमप्रकाश ऊर्फ बच्चू बाबाराव कडू

28. वाशिम – श्री. शंभुराज शिवाजीराव देसाई

29. बुलढाणा – डॉ. राजेंद्र भास्करराव शिंगणे

30. यवतमाळ – श्री. संजय दुलीचंद राठोड

31. नागपूर – डॉ. नितीन काशिनाथ राऊत

32. वर्धा – श्री. सुनिल छत्रपाल केदार

33. भंडारा – श्री. सतेज ऊर्फ बंटी डी. पाटील

34. गोंदिया – श्री. अनिल वसंतराव देशमुख

35. चंद्रपूर – श्री. विजय नामदेवराव वडेट्टीवार

36. गडचिरोली – श्री. एकनाथ संभाजी शिंदे